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MZUNGUKO WA UCHAGUZI

Inaendelea kutoka toleo la Novemba, 2022

Uraia wa Tanzania kwa kurithi:

Mtu yeyote aliyezaliwa nje ya Jamhuri ya
Muungano wa

Tanzania siku ya Muungano au baada ya
Muungano atahesabika

kuwa raia wa Tanzania kwa kurithi kuanzia
tarehe ya kuzaliwa

kwake, kama siku ya kuzaliwa kwake mama
au baba yake ni raia

wa Jamhuri ya Muungano kwa kuzaliwa au
tajnisi. Hii ina

maana kuwa kama wazazi wake walikuwa ni
raia wa Tanzania

wa kurithi wakati wa kuzaliwa kwake mtu huyo
hawezi kuwa

raia wa Tanzania wa kurithi.

Uraia wa Tanzania kwa Tajnisi

Mtu yeyote ambaye siyo raia wa Jamhuri ya
Muungano wa

Tanzania kwa kuzaliwa au kurithi anaweza
kuomba uraia wa

Tanzania wa tajnisi kwa mujibu wa vifungu
vya 8 na 9(1) vya

Sheria ya Uraia ya mwaka 1995

Kwa mujibu wa Sheria hiyo, Waziri mwenye
dhamana ya

kusimamia masuala ya uraia nchini ndiye
mwenye mamlaka ya

mwisho ya kutoa au kutotoa Uraia wa
Tanzania kwa wageni
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Vyama 16 vyashiriki Uchaguzi

Toleo la Desemba, 2022

Y

Mdogo wa Ubunge na Udiwani

Na Mwandishi wetu
Y

umla ya vyama vya siasa 16
Jvimeshiriki uchaguzi mdogo
wa ubunge katika jimbo la
Amani lililopo wilaya ya mjini, mkoa
wa Mjini Magharibi, katika kisiwa
cha Unguja na uchaguzi mdogo

wa udiwani katika kata 7 za
Tanzania Bara.

Uchaguzi huo ambao umefanyika
Desemba 17, 2022, ulitoa fursa kwa
jumla ya wapiga kura 114,647 katika
vituo vya kupigia kura 289 katika

jimbo la Amani na kata 7 za
Tanzania bara kushiriki uchaguazi
huo.

Kwa mujibu wa msimamizi wa
uchaguzi wa jimbo la Amani Safia
lddy, wagombea walioteuliwa
kuwania ubunge katika jimbo hilo
na vyama vyao kuwa ni pamoja na
Hidaya Hassan Ameir wa chama
cha Demokrasia Makini, Bashiri
Katabu Said wa NLD, Barik Ali Omar
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wa UPDP, Mashavu Alawi Haiji wa
UMD, na Pandu Haji Pandu wa TLP.

Wagombea wengine ni Lela Omar
Salim wa chama cha CCK, Abdul
Yussuf Maalim wa CCM, Khalfani
Kheir Simai wa NRA, Naima Salum
Hamad wa chama cha UDP, Azani
Awesu Azani wa SAU, John Charles
Mboggo wa ADC, Mohammed
Khamis Mohammed wa ACT
WAZALENDO, Musoma Emanuel
Musoma wa DP na Abdi Abdalla
Haji wa CUF.

Kwa upande wa uchaguzi wa
Madiwani, kabla ya zoezi la uteuzi,
jumla ya kata 12 zilitarajiwa kushiriki
uchaguzi huo, lakini baada ya zoezi
la uteuzi na uamuzi wa rufaa za
wagombea udiwani  kukamilika,
uchaguzi wa udiwani umefanyika
katika kata 7 za Tanzania bara.

Wapiga kura walishiriki kupiga
kura katika Kata ya Majohe iliyopo
Jiji la Dar es Salaom, Kata ya
Mndumbwe iliyopo Wilaya vya
Tandahimba, kata ya Njomlbe Mjini
katika Mji wa Njombe, Kata ya
Dunda katika Wilaya Bagamoyo,
na Kata ya Mwamalili katika
Manispaa ya Shinyanga

Pia uchaguzi huo umefanyika
katika kata ya Mnyanjani katika Jiji
la Tanga na Kata ya Vibaoni iliyopo
katika Mji wa Handeni.

Kata ambazo hazikufanya
uchaguzi baada ya wagombea
udiwani katika kata hizo kupita bila
kupingwa au baadhi ya

Toleo la Desemba, 2022

wagombea kukosa sifa za uteuzi ni
pamoja na kata ya Dabalo katika
Wilaya ya Chamwino, kata ya
Ibanda katika Wilaya ya Kyela, kata
ya Misugusugu katika Mji wa
Kibaha na Kata ya Kalumbeleza
katika Wilaya ya Sumbawanga.

Kwa mujibu wa taarifa ya Tume ya
Taifa ya Uchaguzi, kampeni za
Uchaguzi huo mdogo zilifanyika
kuanzia tarehe 1 hadi 16 Desembaq,
ambapo Tume iliwataka wapiga
kura waliopoteza vitambulisho
vyao vya mpigakura kutumia
vitambulisho mbadala ikiwemo
pasi ya kusafiria, leseni ya udereva
au kitambulisho cha wuraia ili
kushiriki zoezi la kupiga kura
kwenye uchaguzi huo mdogo.

Hata hivyo taarifa hiyo ilisisitiza
kuwa mpiga kura aliyepaswa
kutumia kitambulisho mbadala ni
yule tu aliyeandikishwa kwenye
daftari la kudumu la wapiga kura
na jina lake lipo kwenye kituo
husika.

Uchaguzi wa ubunge katika Jimbo
la Amani ulifanyika  kufuatia
aliyekuwa Mbunge wa Jimbo hilo

kupitia tiketi ya Chama cha
Mapinduzi Mheshimiwa Mussa
Hassan Mussa kufariki  dunia

mnamo tarehe 13 Oktoba, 2022,
huko mjini Unguija.
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Watendaji wa Uchaguzi

waaswa kufanya

kwa weledi

Na Mwandishi wetu
Y

ume ya Taifa ya Uchaguzi
Timewotoka watendaji  wa

uchaguzi katika Jimbo Ia
Amani Tanzania Zanzibar na kata
12 za Tanzania Bara kutekeleza
majukumu  yao kwa kuzingatia
Katiba ya Jamhuri ya Muungano,
Sheria za Uchaguzi na Kanuni zake,
Maadili ya Uchaguzi na maelekezo
ya Tume.

azi

Wito huo umetolewa hivi karibuni
katika mafunzo ya watendaji hao
yaliyofanyika Unguja, Morogoro na
Iringa ikiwa ni maandalizi ya
Uchaguzi Mdogo wa Jimbo la
Amani na kata 12 za Tanzania Bara
uliofanyika tarehe 17 Desemba,
2022.

Akizungumza kwenye mafunzo ya
Watendaji wa Uchaguzi Unguja,
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Mjumbe wa Tume Mhe. Balozi

Omairi Ramadhani Mapuri
amesema sanjari na kuzingatia

miongozo hiyo watendaji hao
walipaswa kufanya kazi kwa
weledi.

Aliongeza kuwa uchaguzi ni

mchakato unaojumuisha hatua na
taratibu mbalimbali za kufuatwa
na kuzingatiwa kwa kuwa hatua na
taratibu hizo ndiyo msingi wa
uchaguzi mzuri, wenye ufanisi na
unaopunguza malalamiko  na
vurugu wakati wote wa mchakato
wa uchaguzi.

Mafunzo hayo vya siku tatu
yalihusisha mada mbalimbali na
majadiliono ya namna  yad
kukabiliana na  changamoto
zinazoweza kujitokeza katika hatua
zote za uchaguzi, hivyo Balozi
Mapuri  aliwataka  wasimamizi
wenye uzoefu kutumia mafunzo
hayo kujiongezea maarifa mapya
na wale wapya kujifunza kwa
haraka.

“Nitumie fursa hii kuwaasa kuwa
pamoja na uzoefu ambao baadhi
yenu mnao katika uendeshaji wa
uchaguzi, mhakikishe mnazingatia
maelekezo mtakayopewa na Tume
badala ya kufanya kazi kwa
mazoea” alisema Balozi Mapuri nha
kuongeza;

“Mnatakiwa kutambua kuwa
mmeaminiwa na kuteuliwa kwa
sababu ya imani ya Tume kuwa
mnao uwezo wa kufanya kazi hii.

Toleo la Desemba, 2022
Jambo muhimu mnalotakiwa
kulizingatia ni kujiamini na kufanya
kazi kwa weledi, na kwamba katika
utendaji wa majukumu yenu
mnapaswa kuzingatia Katiba ya
Nchi, Sheria za Uchaguzi na kanuni
zake, Maadili ya Uchaguzi na
Maelekezo mbalimbali
yanayotolewa na Tume”

Kwa upande wake Mjumbe wa
Tume ya Taifa ya Uchaguzi, Jaji

(Mst) Thomas Mihayo
akizungumza kwenye mafunzo ya
watenddiji wa Uchaguzi
yaliyofanyika Mkoani Iringa
aliwataka watenddiji hao
kuhakikisha kwamba
wanayatambua na kuyajua vizuri
maeneo ambayo uchaguzi
utaendeshwa ikiwemo hali ya

miundombinu ya kufika katika
vituo vya kupigia kura.

“Mfanye utambuzi wa vituo vya
kupigia kura mapema ili kubaini
mahitaji maalum ya vituo husika
kwa lengo la kuhakikisha mpangilio
mzuri ambao utaruhusu uchaguzi
kufanyika kwa utulivu na amani,”
alisema Mhe. Mihayo na kuongeza;

“Niwasisitize kuhakikisha mnaaijiri
watendaji wa vituo wenye weledi
wanadojitambua na kwa kadri
inavyowezekana tuachane na
undugu au upendeleo kwa ndugu
na jaomaa ambao hawana sifa za
kufanya shughuli za uchaguzi”
alisema.
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Akizungumza kwenye mafunzo ya
watendaji wa uchaguzi
yaliyofanyika Mkoani Morogoro,
Mjumbe wa Tume ya Taifa ya
Uchaguzi (NEC), Mhe. Magdalena
Rwebangira aliwataka watenddaiji
hao kuhakikisha kwamba
wanavishirikisha vyama vya siasa
kwenye mchakato mzima wa
uhaguzi huo.

..... nawaasa kukumbuka
kuvishirikisha Vyama vya Siasa na
wadau wengine wa uchaguzi
katika maeneo yenu katika
masuala ya kiuchaguzi ambayo
wanastahili  kushirikishwa kwani
jambo hilo litawarahisishia sana
utekelezaji wa majukumu yenu,”
alisema Mhe. Rwebangira.

Aliwataka watendaji hao wa
uchaguzi kuhakiki vifaa
wanavyovipokeaq, kuhakikisha

vinawafikia mapema wasimamizi
wa vituo, kuhakikisha kila kituo cha
kupigia kura kinafunguliwa saa 1:00
asubuhi siku ya kupiga kura na
kufanya mawasiliono na Tume
pale ambapo watahitaji ushauri
kuhusiona na masuala ya
uchaguzi.

Hivi karibuni Tume ilitangaza nafasi
wazi ya Ubunge katika Jimbo la
Amani, Wilaya ya Mjini, Mkoa wa
Mjini Magharibi, Tanzania Zanzibar
na Kata kumi na mbili (12) za
Tanzania Bara ambapo kwa
mujibu wa taarifa kwa umma
iliyosainiwa na Mkurugenzi wa
Uchaguzi wa Tume, Dkt. Wilson

Toleo la Desemba, 2022

Mahera Charles siku ya uchaguzi
ilikuwa tarehe 17 Desemba, 2022.

Kata zilizotangazwa kufanya
uchaguzi mdogo ni pamoja na
Majohe iliyopo Halmashauri ya Jiji
la Dar es Salaam, Dabalo iliyopo
Halmashauri ya  Wilaya vya
Chamwino, lbanda iliyopo
Halmashauri ya Wilaya ya Kyelqg,
Mndumbwe iliyopo Halmashauri
ya Wilaya ya Tandahimba, Njombe
Mjini iliyopo Halmashauri ya Mji wa
Njombe.

Nyingine ni Misugusugu iliyopo
Halmashauri ya Mji wa Kibahag,
Dunda iliyopo Halmashauri ya
Wilaya ya Bagamoyo, Mwamalili
iliyopo Halmashauri ya Manispaa
ya Shinyanga, Mnyanjani iliyopo
Halmashauri ya Jiji la Tanga, Lukozi
iliyopo Halmashauri ya Wilaya ya
Lushoto na  Vibaoni iliyopo
Halmashauri ya Mji wa Handeni.
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Makamishna wapyva
ECF SADC wapigwa
msasa

Na Mwandishi wetu
Y

umla ya Washirki 60 SADC) wamejengewa  uwezo
onkiwemo Makamishna na utakaowawezesha kutekeleza
Maafisa waandamizi wa majukumu yao kwa uadilifu, weledi,
Tume za Taifa za Uchaguzi kutoka uwazi na uwaijibikdiji ili kuboresha
nchi 9 wanachama zinazounda uendeshaji wa uchaguzi kwa
Jukwaa la Tume za Uchaguzi za
nchi za Kusini mwa Afrika (ECF -
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Tume za Uchaguzi kutoka nchi
wanachama.

Mafunzo hayo ya siku nne ambayo
kuanzia tarehe 22 hadi 25
Novemba, 2022, yameandaliwa na
Jukwaa la Tume za Uchaguzi za
nchi za Kusini mwa Afrika (ECF -
SADC) kwa kushirikiaona na Tume
ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) na
Taasisi ya Afrika inayojihusisha na
ukuzaiji wa Demokrasia
(International IDEA).

Akifungua mafunzo hayo,
Mwenyekiti wa Tume ya Taifa ya
Uchaguzi Jaji wa Mahakama ya
Rufaa, Mhe.Jacobs Mwambegele
amesemad vyombo
vinavyosimamia uchaguzi vina
wadjibu mkubwa wa kuhakikisha
kuwa michakato ya uchaguzi
inaendeshwa katika mazingira ya
uadilifu, uaminifu na uhalali.

i kufikio azma hiyo, Jaiji
Mwambegele amesema Tume za
Uchaguzi zinapaswa kuzingatia
kanuni na misingi ya uendeshaiji
wa uchaguzi kama vile
upande,

kutoegemea

Toleo la Desemba, 2022

kutopendelea, uadilifu, uwazi,
ufanisi na weledi.

“Ni  matumaini yangu kuwa
mafunzo haya yatachangia
kuboresha uendeshaiji wa
uchaguzi katika nchi zetu na
kuongeza  uwezo wetu wa

kusimmamia uchaguzi,” amesema.

Jaji Mwambegele ameongeza
kuwa juhudi hizo zinalenga
kuharakisha demokrasia endelevu
katika ukanda na nchi zote
wanachama kwa ujumla.

“Nakiri kuwa kabla ya kuteuliwa
kwetu kwa nafasi mbalimbali
katika Tume zetu za Uchaguzi
tulikuwa watazamaji lakini sasa
siyo watazamaiji tena kwani jamii

yetu inatutaraijia tusimamie
chaguzi zetu kwa uadilifu na
weledi.”

Washiriki wa mafunzo hayo ni
Makamishnag, na Maafisa
Waandamizi wa Tume za Uchaguzi
kutoka nchi za Botswana, Eswatini,
Lesotho, Ushelisheli, Namibiag,
Malawi, Zambia, Zimbabwe na
mwenyeji Tanzania.
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ELECTORAL
CONMSSINE

COURTRIES

zatakiwa kuboresha
mwenendo wa uchaguzi

Na Mwandishi wetu
Y A

ume za Uchaguzi kutoka nchi
I wanachama zinazounda

Jumuiya ya Maendeleo ya
Kusini mwa Afrika (ECF SADC)
zimeshauriwa kuhakikisha kuwa
zinaboresha mwenendo wa
uchaguzi katika nchi zao ili
kuharakisha ukuadji wa demokrasia
katika ukanda huo.

Akifunga mafunzo kwa
Makamishna na Maafisa
waandamizi wa Tume za Taifa za
Uchaguzi kutoka nchi 9
wanachama zinazounda Jukwaa
la Tume za Uchaguzi za nchi za
Kusini mwa Afrika (ECF -SADC),
Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu
(Sera, Uratibu na Bunge) Dkt. John
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Jingu amesema kuwa Tume za

Uchaguzi zinapaswa kuongeza
uwezo katika usimamizi wa
uchaguzi pale zinapotekeleza

majukumu yake.

Amesema uchaguzi ni nyenzo
muhimu ya ulinzi na usalama
katika nchi yoyote, hivyo washiriki
hao hawana budi kuhakikisha
wanaendesha uchaguzi
unaoridhisha makundi yote ili
kuepusha migogoro ya kiuchaguzi
katika nchi zao.

Washiriki  wa mafunzo hayo
walijifunza kuhusu kuanzishwa kwa
demokrasia na kanuni elekezi za
usimamizi wa uchaguzi, viwango
vya kimataifa vya uchaguzi na
waijibu wa chaguzi Za
kidemokrasia, mwelekeo
unaoibuka wa utatuzi wa migogoro
ya uchaguzi na haki ya uchaguzi.

Washiriki  wa mafunzo hayo
wametoka katika tume  tisa
wanachama wa nchi zinazounda
Jumuiya ya Maendeleo Kusini mwa
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Afrika (ECF SADC) ambazo ni
Botswana, Lesotho, Ushelisheli,
Namibiag, Malawi, Tanzaniq,
Zambia, na Zimbabwe.

Mafunzo hayo ya kuwajenged
uwezo yadliandaliwa mahsusi kwa
ajili ya kuwatambulisha
makamishna wapya wa uchaguzi
na watendaji wakuu wa Vyombo
vya Usimamizi wa Uchaguzi kuhusu
dhana, kanuni elekezi, mienendo
mizuri, na mielekeo inayoibuka
katika nyanja ya usimamizi wa
uchaguzi.

Mmoja wa washiriki wa mafunzo
hayo ambaye pia ni Mjumbe wa
Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC),
Jaiji wa Mahakama Kuu
Mheshimiwa Asina Omari, pamoja
na mambo mengine alisema
mafunzo waliyopewa yana tija kwa
kuwa yamewapa nyenzo zd
kutambua umuhimu wa tehama,
matumizi ya mitandao ya kijamii,
kushirikiona na wadau vikiwemo
vyombo vya habari.
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Umoja wa Wanawake
Wanasiasa watembelea
Ofisi za Tume

Na Mwandishi wetu
Y

aadhi ya wanachama wa
BJukwao la Wanawake
Wanasiasa nchini (TWCP-
ULINGO) wametembelea Ofisi za
Tume ya Taifa yo Uchoguzi ziIizopo

pole kufuatia kifo cha aliyekuwa
Mkurugenzi wa Utawala na

Usimamizi wa Raslimali watu wa
ofisi hiyo, hayati Gerald Mwanilwa
kilichotokea hivi karibuni.

Wanachama hao walilakiwa na
Kaimu Mkurugenzi wa Uchaguzi wa
Tume ya Taifa ya Uchaguzi Bw.
Nassoro Shemzigwa ambaye
aliambatana na Mkurugenzi wa

-
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ldara ya Habari na Elimu ya
Mpigakura, Bi. Giveness Aswile.

Akizungumza kwa niaba @ yad
wanachama wenzake, Mwakilishi
wa jukwaa hilo, Bi. Saumu Rashid
amesema wamefanya ziara hiyo
kama wadau wa Tume ya Taifa ya
Uchaguzi lakini pia wamekuja
kutoa pole kufuatia kifo cha hayati
Gerald Mwanilwa ambaye enzi za
uhai wake walifanya naye kazi
sana hasa wakati wa Uchaguzi
Mkuu uliopita.

“Tulikuja hapa kuhudhuria
mkutano Mkuu wa wenzetu wa
Jumuiya ya Wanawake wa CCM
(UWT), hivyo baada ya kumaliza
mkutano ule sisi kama wadau
tukaona tufike hapa, lakini pia
tutoe pole kwenu kufuatia kifo cha

Toleo la Desemba, 2022
mtumishi mwenzenu ambaye sisi
tulifanya naye kazi sana hasa
katika  kipindi cha uchaguzi,”
amesema Bi. Saumu.

Kwa upande wake Mkurugenzi wa
ldara ya Habari na Elimu ya
Mpigakura, Bi. Giveness Aswile
ambaye alizungumza kwa niaba
ya uongozi wa Tume ya Taifa ya

Uchaguzi aliwashukuru
wanachama hao wa ULINGO kwa
kuonesha upendo na kufika
kuwafariji.

Pia Wanachama hao wa Jukwaa la
Ulingo walipata fursa ya
kutembelea maeneo mbalimbali
ya ofisi za Tume pamoja nad
kukabidhiwa nakala ya ripoti ya
uchaguzi mkuu wa mwaka 2020.
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SHAIRI

Jitokeze Mwanamke,
Ugombee Uongozi

Na Mwandishi wetu
Y

Nashika yangu kalamu,kuhimiza wanawake
Nina jambo la muhimu, nawaomba mlishike,
Katika hii awamu, naomba msibweteke,

Kwa wingi jitokezeni, mgombee uongozi

Tathmini tukifanya ,tuone mmeshiriki,
Ushiriki ulo chanya,Majimbo muyamiliki,
Na kura kuzikusanya, kwa usawa pia haki,

Jitokeze mwanamke, ugombee uongozi,

Unganeni kwa pamojo,hamasa mkapeane,
Jengeni wenu umoja, na wala msitengane,
Kwani mkiwa wamoja , mtayashinda mengine,

Hima mwanamke hima kagombee uongozi,

Mjue kujenga hoja, mkiwapo vikaoni,
Wingi wenu uwe hoja, mkae madarakani,
Msijefanywa daraja,wengine kuwapandeni,

Hima wanawake hima ,gombeeni uongozi,.

Tofauti mzizike, nguzo mama isimame,
Madaraka muyashike, kwenye kazi mjitume,
wala msijibweteke, mijitokeze kwa shime,

Mkipata uongozi ,malengo muyatimize,

Jueni yenu thamani, vyovyote vile iwavyo,
Muwe mnajiamini, msijefikiri sivyo,

Hakuna wa kuwahini,fanyeni mambo yalivyo,

Tokeni mkagombee, muyaongoze majimbo,
Ushindi mtaupata, bidii mkiongeza,
Taratibu mkifata , mtaweza kuongoza,

Na heshima mtapata, malengo mkitimiza,

Haya shime wanawake ,gombeeni uongozi

Nyie ndio ngao bora, walezi wa familia,
Walimu wenye ubora, mengi mnavumilia,
Mnazo njema bishara,Taifa kutumikia,

Hima mwanamke hima kagombee uongozi,

Twatambua mama zetu,majukumu mio nayo,
Kuzilea koo zetu,nasi twawatia moyo,
Pamoja na dua zetu ,tuombe bila uchoyo,

Hima mwanamke hima kagombee uongozi.

Nimefika kaditama,usia nimemaliza,
Nawaomba kinamama,achene kwenu kuwaza,
Imara mkisimama, hakuna wa kuwatweza,

Hima mwanamke hima, ugombee uongozi
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Tume ya Taifa ya Uchaguzi,
Makao Makuu Dodoma,
5 Barabara ya Uchaguzi,
41107 Njedengwa,
Uchaguzi House,

Anuani: S.L.P 358, Dodoma
Namba ya simu: +255 26 2962345-8
Nukushi: +255 26 2962348
Barua pepe: Uchaguzi@nec.go.tz

@ www.nec.go.tz tumeyauchaguzi_tanzania

™) Tume ya Uchaguzi-TZ (f) Tume ya Uchaguzi-tz @ NEC online TV



